#โครงการฝีกอบรมและส่งเสริมอาชีพการทำขนมไทย (ขนมบัวลอย) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2564 ในปัจจุบันปัญหาการระบาดของโรคไวรัสโควิด-19 อาจส่งผลกระทบต่อประชาชนเรื่องรายได้และสุขภาพ การทำขนมไทยจึงเป็นทางเลือกที่จะช่วยให้ประชาชนได้มีแนวทางในการเลือกเป็นอาชีพเสริมเพิ่มรายได้ให้กับครอบครัว เพื่อเป็นการให้ความรู้และเป็นแนวทางการประกอบอาชีพ เพิ่มรายได้ และสืบสานภูมิปัญญาท้องถิ่นด้านการทำขนมไทยแก่กลุ่มสตรีตำบลหนองหลุม ในการนี้ องค์การบริหารส่วนตำบลหนองหลุม จึงได้จัดฝึกอบรมให้แก่กลุ่มสตรีและประชาชนทั่วไป ตามโครงการฯ ดังกล่าว ในวันศุกร์ที่ 10 กันยายน 2564 เวลา 08.30 น. เป็นต้นไป ณ อาคารอเนกประสงค์องค์การบริหารส่วนตำบลหนองหลุม มีผู้เข้าร่วมฝึกอบรมทั้งสิ้น 25 คน
![](http://2018.nonglum.go.th/wp-content/uploads/2021/09/A17.jpg)
![](http://2018.nonglum.go.th/wp-content/uploads/2021/09/A9.jpg)
![](http://2018.nonglum.go.th/wp-content/uploads/2021/09/A16.jpg)
![](http://2018.nonglum.go.th/wp-content/uploads/2021/09/A15.jpg)
![](http://2018.nonglum.go.th/wp-content/uploads/2021/09/A12.jpg)
![](http://2018.nonglum.go.th/wp-content/uploads/2021/09/A11.jpg)
![](http://2018.nonglum.go.th/wp-content/uploads/2021/09/A10.jpg)
![](http://2018.nonglum.go.th/wp-content/uploads/2021/09/A8.jpg)
![](http://2018.nonglum.go.th/wp-content/uploads/2021/09/A7.jpg)
![](http://2018.nonglum.go.th/wp-content/uploads/2021/09/A6.jpg)
![](http://2018.nonglum.go.th/wp-content/uploads/2021/09/A5.jpg)
![](http://2018.nonglum.go.th/wp-content/uploads/2021/09/A1.jpg)
![](http://2018.nonglum.go.th/wp-content/uploads/2021/09/A2.jpg)
![](http://2018.nonglum.go.th/wp-content/uploads/2021/09/A3.jpg)
![](http://2018.nonglum.go.th/wp-content/uploads/2021/09/A4.jpg)