ด้วยจังหวัดพิจิตร ได้รับแจ้งจากนายกัมพล ตันสัจจา ประธานบริษัทสวนนงนุชพัทยา จังหวัดชลบุรีว่า ได้จัดโครงการไทยเที่ยวไทย “ไปเที่ยวสวนนงนุชฟรี 1 เดือน" เพื่อให้ประชาชนที่อยู่ในต่างจังหวัดต่างๆ เข้าชมสวนนงนุชพัทยาฟรี เป็นเวลาหนึ่งเดือนโดยไม่จำกัดจำนวนครั้งที่เข้าชม โดยเชิญประชาชนในจังหวัดพิจิตรเข้าชมสวนนงนุชฟรึตั้งแต่วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2563 ถึง 8 มีนาคม 2563 โดยนำบัตรประจำตัวประชาชนหรือบัตรเจ้าหน้าที่ของรัฐเพื่อแสดงตนในการเข้าชม
เพิ่มเติมตามคิวอาร์โค้ด
![](http://2018.nonglum.go.th/wp-content/uploads/2020/01/qrcode-1.png)
![](http://2018.nonglum.go.th/wp-content/uploads/2020/01/83162418_172844477428632_2640938432116817920_o.jpg)
![](http://2018.nonglum.go.th/wp-content/uploads/2020/01/82612008_172844397428640_3891019063396139008_n.jpg)
![](http://2018.nonglum.go.th/wp-content/uploads/2020/01/82264165_172844320761981_3650513719592484864_o.jpg)
![](http://2018.nonglum.go.th/wp-content/uploads/2020/01/82180872_172844340761979_7085615811175383040_n.jpg)
![](http://2018.nonglum.go.th/wp-content/uploads/2020/01/81949186_172844347428645_463097306728628224_n.jpg)
![](http://2018.nonglum.go.th/wp-content/uploads/2020/01/81922531_172844290761984_8402376355185950720_o.jpg)
![](http://2018.nonglum.go.th/wp-content/uploads/2020/01/81888018_172844424095304_8484315045474336768_o.jpg)
![](http://2018.nonglum.go.th/wp-content/uploads/2020/01/81882828_172844277428652_5949220297046491136_o.jpg)